ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 ตุลาคม 2009, 00:36
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยดนที View Post
หนู 3.85 เอง (ปีที่แล้วนะ ตอนจบ ป.๓) คุณพ่อยิ้มแล้วก็ส่ายหัว

เมื่อไหร่ จะเก่งเหมือนคุณพ่อหนูสักที

ศิษย์เก่าสวนกุหลาบวิทยาลัย

ม.๔ ก็ไปเรียนเตรียมอุดม

แล้วก็ไปต่อเตรียมทหาร

แต่คุณพ่อคะ หนูคงเก่งเป็นเหมือนคุณพ่อไม่ได้นะคะ

แต่หนูจะจำในสิ่งที่คุณพ่อบอกว่า

" พ่อไม่ได้สอนให้หนูเป็นคนเก่งนะ หนูไม่จำเป็นต้องเป็นคนเก่ง หรือเรียนเก่ง แค่หนูเป็นคนขยัน และเป็นคนดี พ่อก็พอใจแล้ว"
เหอๆ 3.85 ก็เยี่ยมแล้ว นะ พยายามอ่านหนังสืออีกนิด เดี๋ยวเก่งกว่าคุณพ่อ เองครับคุณน้อง
ว่าแต่ พ่อน้องพิม สวนกุหลาบรุ่นไหน หรอ(พ่อพี่ osk105)