หัวข้อ: สถิติ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 มีนาคม 2010, 01:46
RETRORIAN_MATH_PHYSICS's Avatar
RETRORIAN_MATH_PHYSICS RETRORIAN_MATH_PHYSICS ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

RETRORIAN_MATH_PHYSICS is on a distinguished road

เรื่องนี้คำนวณหัวบานจริงๆครับ ผมว่าโจทย์ส่วนมากก้มีใช้เทคนิคบ้างนะ มันก็ประยุกต์ตอนนั้นเลยอ่ะครับ

ส่วนสูตรผมก็เห็นแค่สูตรที่มันลดทอนอ่ะครับทำให้คิดเลขจำนวนน้อยๆลงแต่มันก็ต้องคิดอยู่ดี

ดังนั้นก็ต้องฝึกทำโจทย์เยอะๆอ่ะครับ แล้วก็ต้องรอบคอบมากๆ