ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 กรกฎาคม 2008, 23:14
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ jabza View Post
ผมเข้าใจวิธีคิดแบบใช้พิธากอรัสที่พี่หยิงหยางแล้ว. แต่อันนี้เป็นวิธีที่พี่nongtumแนะนำ จะดูว่าวิธีไหนworkกว่ากัน
ตอนทำครั้งแรกก็ใช้วิธีแบบคุณ nongtum แต่เห็นว่าแก้สมการไม่ง่ายเลยดูอีกทีก็พบว่าใช้ ทบ.พีธากอรัส แก้ได้ครับ ก็ลองดูครับ ผมก็ยังไม่ได้คิดต่อว่าจะแก้สมการแบบของคุณ nongtum แบบเร็วๆอย่างไร ที่คิดตอนนี้ก็คงย้ายข้างแล้วยกกำลังสองมั้งครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้