ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 ตุลาคม 2014, 16:16
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road
Default ใครมีโจทย์อสมการสสวท.รบกวนหน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ อยากเห็นแนวข้อสอบสสวท.ค่าย 1 ขึ้นไป ส่วนของเนื้อหาอสมการ+โจทย์ก็ได้

ผมไม่รู้ว่าเขาให้ใช้ Advance ineq พวกอื่นๆนอกเหนือไปจาก pqr, AM-GM, Cauchy หรือเปล่า?

เพราะโจทย์อสมการทุกวันนี้มีเยอะมาก หลากหลายเทคนิก ตั้งแต่ sos,แมตริก,schur,trigon,mixing variable,...

แต่ก็ไม่ได้เจอใน shortlist เท่าไรแล้ว สนามใหญ่อย่าง IMO ออก 3 ตัวแปรล่าสุดก็ปี 2008 นานมาแล้ว

อยากรู้ว่าทุกวันนี้สสวท.สอนอสมการประมาณไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้