ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 กรกฎาคม 2011, 10:20
Influenza_Mathematics's Avatar
Influenza_Mathematics Influenza_Mathematics ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Influenza_Mathematics is on a distinguished road

ส่วนตัวผมคิดว่า สายโอลิมปิกก็จัดไปอีกรอบเลยครับ ส่วน ประถม ม.ต้น ม.ปลายจัดไว้รวมกัน แต่ผมขอแนะนำในส่วนทีของ ประถม ม.ต้น ม.ปลายก่อนครับ ควรจะคัดโจทย์ให้จำนวนข้อน้อยกว่านี้ครับ (ในส่วนของเติมคำตอบ ในส่วนของวิธีทำดีแล้วครับ) แต่เพิ่มคะแนนในแต่ละข้อลงไป (อาจจะเท่ากันทุกข้อ เท่าที่ผมสังเกตนะครับ ข้อที่เติมคำตอบบางข้อ สุดแสนจะง่าย (ไม่ได้ว่าใครนะครับ แต่ไม่เป็นอย่างงั้นจริงๆ ) แต่ในขณะเดียวกันบางข้อ ก็ยากเหมือนกัน แต่คะแนนกลับเป็น 2 คะแนนเท่ากัน ผมคิดว่าตรงนี้ควรปรับไปแก้ไขนะครับ