ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 ตุลาคม 2009, 17:07
jewgood's Avatar
jewgood jewgood ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

jewgood is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
ไม่ได้ว่าอะไรครับ

เพียงแต่แนะนำว่า

ระบุชนิดของสี่เหลี่ยมซะหน่อยก็ดีครับ

พื้นที่สี่เหลี่ยมมุมฉาก $=$ กว้าง x ยาว เมื่อ... กว้าง แทน ความยาวด้านกว้าง ยาว แทน ความยาวด้านยาว
ยังมีอีกครับ คางหมู = $\frac{1}{2}$ $x$ $ผลบวกด้านคู่ขนาน$ $x$ $สูง$
รูปว่าว = $\frac{1}{2}$ $x$ $ผลคูณของเส้นแทยงมุม$

(ป.ล.ยังมีอีก$เยอะ$ครับ)

26 ตุลาคม 2009 17:17 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ jewgood
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้