ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 พฤษภาคม 2005, 05:56
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Wink เวลาว่างของชาว mathcenter ทำอะไรกันบ้างครับ

ตามหัวข้อครับ สำหรับผมช่วงนี้นอกจากอ่านการ์ตูน(Scanlation) ฟังวิทยุทั้งของท้องถิ่นและต่างประเทศ เล่นเกมแนว Arcade ปั่นการบ้านส่งรายสัปดาห์ ยากๆทั้งนั้น เช่น Algebra2 (commutative algebra), Elementary Number Theory กะเตรียมสอบจบระดับ ก็ไม่ต้องทำอะไรกันแล้วครับ

อ้อ ไม่ทราบว่าเคยมีคนถามหรือยัง นอกจากเวบบอร์ดนี้กับบอร์ดของ mathlink แล้ว ใครเล่นบอร์ดแนว problem solving หรือบอร์ดคณิตศาสตร์อื่นๆทั้งในและต่างประเทศบ้าง และระดับปัญหาและการจัดการต่างๆของบอร์ดนั้นเป็นอย่างไรบ้างเมื่อเทียบกับบอร์ดนี้ครับ

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดคณิตศาสตร์บอร์ดแรกที่ผมพบและเล่นอย่างจริงจัง รู้สึกทึ่งในความสามารถของน้องๆพี่หลายคนในที่นี้ และเสียดายที่เพื่งรู้จักบอร์ดแห่งนี้ได้ไม่นานนัก(ห้าปีหลังบอร์ดคืนชีพ หากผมเข้าใจถูก) ผมเชื่อว่าเราไม่แพ้ใครในโลกจริงครับ หากได้รับการอบรมฝึกฝนอย่างถูกต้องและเพียงพอ ทุกคนมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้