หัวข้อ: Index
ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 มกราคม 2007, 20:12
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Exclamation Index

ผมตั้งใจว่าจะสร้างกระทู้นี้ไว้เป็นดัชนีสำหรับค้นหาเรื่องสำคัญๆนะครับ เนื่องจากเว็บบอร์ดนี้มีกระทู้เพิ่มมากขึ้นๆ จนผมจดจำได้ไม่หมดแล้ว เวลาจะอ้างอิงของเก่าๆก็หาไม่ค่อยเจอ คำถามส่วนใหญ่ก็ซ้ำๆ ผมเลยคิดสร้าง index โดยผมจะค่อยๆสะสมไปตามแต่โอกาสจะอำนวย และผมขออนุญาต edit กระทู้นี้ให้กระชับที่สุดนะครับ

เมื่อคลิกลิ้งค์ประเภทที่ชี้ไปที่ข้อความโดยตรง หลังจากที่ browser แปลงสัญลักษณ์ LaTeX เสร็จแล้ว สิ่งที่เห็นบนหน้าจออาจไม่ตรงกับข้อความนั้น (เพราะถูกดันไปข้างล่าง) ให้คลิกที่ส่วน address (URL) แล้วกด Enter อีกครั้ง (หรือจะกดปุ่มลูกศรสีเขียวใน Firefox แทนก็ได้) จะทำให้ข้อความนั้นเลื่อนกลับมาตรงหน้าจอครับ

เมื่อตามลิ้งค์ที่อยู่ใน index นี้ไปอ่านข้อความนั้นๆแล้ว ควร browse ข้อความที่อยู่ใกล้เคียง โดยเฉพาะอันที่อยู่ถัดๆไปด้วย เพราะบางทีมันยังมีข้อมูลที่เกี่ยวข้องกันอยู่ครับ

03 พฤษภาคม 2007 01:44 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ warut