ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 มกราคม 2006, 12:20
[Cb : TkZ] [Cb : TkZ] ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

[Cb : TkZ] is on a distinguished road
อ้างอิง:
สมมุติถ้าผมเป็นคนที่ไม่ชอบพูด(แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่พูดเลยนะครับ) เข้าสังคมไม่เก่ง แต่ไม่ใช่ว่าไม่คบใครแล้วเนี่ย จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
แล้วถ้ามีปัญหาควรทำไงครับ
ก็คงไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่ว่าในค่ายเนี่ยจะมีกิจกรรมสันทนาการ ต่างๆ เช่นการแสดง การทำกิจกรรมต่างๆกับผู้อื่น ก็ต้องมีส่วนร่วมด้วยนะครับ

อ้างอิง:
มีอีกคำถามครับ ที่พี่บอกว่ามีการวัดความถนัดเนี่ย ถ้าเด็กเก่งทางภาษาแล้วเสแสร้งทำเป็นเก่งทางวิทยาศาสตร์ละครับ เพราะของแบบนี้มันแกล้งทำกันได้(รึเปล่าเนี่ย)
การสอบนี้ไม่ได้วัดว่าถนัดภาษาหรือวิทย์ แต่ว่าน้องต้องทำให้ได้ดีทุกชุดครับ ทั้งความถนัดทางภาษา
คณิต แล้วก็มิติสัมพันธ์

อ้างอิง:
แล้วก็เรื่องEQครับ สมมุติว่ามีเด็กที่นิสัยไม่ดี เห็นแก่ตัว เสแสร้งทำว่าตรงกันข้ามกับที่กล่าวมาทั้งหมดเนี่ย แล้วอยากทราบว่าการวัดEQก็ไม่ได้ผลสิครับเพราะเด็กเขาเสแสร้งทำ แล้วอ.ท่านจะดูออกไหมครับ
ขอบคุณมากครับ
การสอบวัด EQ สอบไปเพื่อวัดว่าเราจะอยู่ร่วมกับเพื่อน ทำงานต่างๆร่วมกันได้หรือไม่
แน่นอนว่ามันสามารถเสแสร้งได้เพราะเป็นแค่ข้อสอบ แต่ถ้าใครมี EQ ไม่ปกติเนี่ย แล้วแกล้งทำให้ปกติ
เข้ามาได้ ก็คงอยู่กับผู้อื่นอย่างไม่มีความสุขเท่าไหร่หรอกครับ
แต่เวลาสอบจิงๆ ก็ไม่มีใครตอบมั่วกันหรอก ตอบตามความจิงกัน เพราะว่ามันมีหลายชุดมาก ถ้าตอบไม่ตรงกันก็ถูกจับได้อยู่ดี
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้