ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 ธันวาคม 2009, 19:58
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Yongz View Post
1.$2x^3-2x^2+x-8$ หารด้วย $2x-3$

รบกวนช่วยแสดงวิธีทำการตั้งหารยาวและหารสังเคราะห์หน่อยได้ไหมคับ ผมงงนิดหน่อยอ่ะคับ

วิธีไหนมันเด่นตรงจุดไหนช่วยชี้แนะทีคับ
ตั้งหารยาวหรือหารสังเคราะห์สำหรับข้อนี้ผมว่ายุ่งยากกว่าทำโดย ทบ. เศษเหลือ แต่ถ้ายากรู้วิธีนี้ผมคงไม่ถนัดที่จะพิมพ์ครับต้องรอท่านอื่นมาช่วยพิมพ์แล้วครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้