ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 เมษายน 2012, 23:10
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Icon16

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ PP_nine
และผมว่าเป็นความคิดที่ดีมากครับ อยากสนับสนุนให้คนไทยมีความแข็งแกร่งทางคณิตศาสตร์บ้าง

ถ้าพี่กอนทำจริงผมเองก็อยากมีส่วนร่วมแน่นอนครับ
ได้น้อง PP_nine เป็นสมาชิกรุ่นที่ 0 แล้วครับ (รุ่นทางความคิด )

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ poper View Post
เป็นโครงการที่น่าสนใจมากเลยครับ แต่ไม่ได้เรียนทางนี้โดยตรง คงได้แต่เป็นกำลังใจ และติดตามผลงาน(ถ้าเกิดขึ้นจริง)
คุณ poper อย่าลืมนะครับว่าผมก็ไม่ได้เรียนคณิตศาสตร์มาโดยตรงเหมือนกัน

โครงการนี้ตามความคิดผมไม่มีปิดกั้น ไม่สนใจกระดาษใบไหนทั้งสิ้นครับ

ต่อให้เป็นเด็ก ป.3 ถ้ามีฝีมือหรือความรู้ในเรื่องที่อยากทำจริง ได้หมดทั้งนั้นครับ.

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ จูกัดเหลียง
จริงๆผมยังไม่จบ ม.6 ปีนี้หรอกครับเเต่ก็อยากเรียนสายเพียวเเมทนี่เเหละ เเละผมก็อยากเป็นนักเขียนด้วย 555 อยากให้มีโครงการดีเเบบนี้อะครับ
น้องข่งหมิงถ้าต้องการเขียนหนังสือด้วย ต้องหาประสบการณ์โดยเฉพาะด้านการสอนเยอะ ๆ ครับ

เพราะระหว่างเรารู้ในใจหรือเข้าใจอยู่คนเดียวกับอธิบายให้คนอื่นเข้าใจตามที่เรารู้ด้วยยากกว่าเยอะครับ

เริ่มจากเพื่อน ๆ รอบตัวหรือเพื่อนสมาชิกในบอร์ดเราเองก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ jenwit
ตอนนี้ยังอยู่ ม2 อยู่เลยครับผมแต่จะเรียน pure math ตอนเข้ามหาลัยถ้าจบมา
ก็ขอฝากตัวกับพี่ gon ไว้ก่อนเลยนะครับ
ความยากของการเป็นมนุษย์ในสังคมก็คือ

การพยายามหล่อเลี้ยงไฟหรืออุดมการณ์ให้มันคงอยู่ต่อไปเรื่อย ๆ ครับ

ถ้าคิดตอนนี้ก็บอกได้ว่าอาจจะยังไม่แน่

แต่ถ้าถึง ม.6 แล้วยังคิดเหมือนอยู่ ก็แปลว่าเริ่มแน่แล้วครับ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้