ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 ธันวาคม 2010, 00:37
yellow's Avatar
yellow yellow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

yellow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ราชาสมการ View Post
12.ถ้าคุณลบเวลาตอนนี้ด้วย 1 ใน 6 ของเวลาจากตอนนี้ไปถึงเที่ยงพรุ่งนี้ คุณจะได้ 1 ใน 3 ของเวลาจากเที่ยงวันนี้ถึงเวลาตอนนี้ แล้วเวลาตอนนี้ ที่กล่าวคือเวลาอะไร

ช่วยดูข้อนี้ให้หน่อยครับ ตอนอยู่ในห้องสอบคิดได้ ตีสอง 24 นาที แต่ว่าไม่ได้ตอบไปเพราะว่าโจดบอกว่าจากตอนเที่ยงมันนี้ถึงตอนนี้ แต่ตีสอง 24 นาทีมันเกิดก่อนเที่ยงนี้ครับ

คิดว่าถูกแล้วครับ เพราะ 02.24 กับ 12.00 น. อยู่วันเดียวกัน ขอให้ไม่ข้ามวัน คำตอบก็สมเหตุสมผลครับเพราะเวลามันเป็นปริมาณสเกลลาร์ จากตีสองวันนี้ถึงเที่ยงวันนี้ หรือจากเที่ยงวันนี้ถึงตีสองวันนี้ ก็เป็นจำนวนเวลาเท่ากันครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้