ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 สิงหาคม 2005, 00:52
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Wink

ช่วงนี้อาจหายไปบ้างเพราะต้องอ่านหนังสือเตรียมสอบ แต่แวะมาดูประจำนะครับแต่ไม่ว่างตอบ(คำถามที่มีก็คิดไม่ออกก็ด้วย)...

เรื่องโครงการของคุณ Gon ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้เลยครับ เราอาจใช้ไอเดียแบบ wikipedia(ช่วยกันทำ)ก็ได้ หรืออาจเป็นแหล่งรวมลิงค์/archive ทั้งภาษาไทยหรืออังกฤษ และ/หรือแปลบทความจากภาษาอื่น เป็นส่วนเสริมจากที่นี่ก็ได้นะครับ เป็นไปได้ ไม่ใช้งบ(ของ webmaster)มาก
หรืออาจใช้เป็นพื้นที่ทำ e-magazine ก็น่าสนนะครับ(จะมีคนทำไหมนะ...)
อ้อ อีกอย่างหากทำแบบที่คุณ Gon ว่า จะมีปัญหาทางลิขสิทธิ์เอาได้นะครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.