ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 เมษายน 2006, 08:39
Pramote's Avatar
Pramote Pramote ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Pramote is on a distinguished road
ขอขอบคุณ คุณpasser-by ที่เฉลยให้ผมกระจ่างใจสักที เพราะคิดเท่าไหร่ก็คิดไม่ออก ได้แต่วิธีตัดตัวเลือก(ลองแทนค่าx=y=z=w=0 )ก็จะได้คำตอบ120เหมือนกันแต่ไม่รู้วิธีจริง

จะขอรบกวนอีก1.ข้อนะครับ อันนี้เปนของม.ปลาย อยู่ในกระทู้ใหม่ที่ชื่อว่า ช่วยแก้โจทย์พีชคณิตม.ปลาย จากเพชรยอดมงกุฎที่แสนยาก