ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 ธันวาคม 2012, 00:02
Amankris's Avatar
Amankris Amankris ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Amankris is on a distinguished road

เหมือนอัดอั้นมานานเลยนะครับ

1. หาคนปรึกษา เพื่อนที่ไว้ใจได้ ระบายบางส่วนออกไปบ้างครับ

2. มองเพื่อนเป็นความท้าทายครับ อย่าให้มาบั่นทอนกำลังใจ

3. เป้าหมายสูงๆ ดีแล้วครับ แต่อย่าให้สูงเกินกว่าความสามารถจนเกินไป และประเมินความสามารถตนเองตลอดเวลาด้วยครับ

4. เรื่องโจทย์เรขาคณิต ช่วยพัฒนาจินตนาการได้ดีครับ แต่ผมมองว่าพัฒนาจุดเด่นของตนเองดีกว่า (เช่น ถ้าคิดว่าชอบ NT ก็เน้น NT จนพอใจค่อยมองสาขาอื่น)

5. ท้อได้แต่อย่าถอย เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

ปล. กด Enter ปรับย่อหน้า จะช่วยให้อ่านได้สะดวกขึ้น
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้