ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 พฤษภาคม 2010, 19:14
InI-Dea~ InI-Dea~ ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

InI-Dea~ is on a distinguished road
Default ช่วยผมหน่อยครับ ลิมิตธรรมดา แต่ห้ามใช้โลปิตาล

ช่วยผมหน่อยครับ ลิมิตธรรมดา แต่ห้ามใช้โลปิตาล

ครับข้อนี้ครับ คำตอบ ตอบ 3/5

ข้อนี้ผมลอง โลปิตาล ได้ 3/5 เหมือนกัน

แต่ผมอยากรู้อะครับว่า ถ้า ไม่ใช่ โลปิตาลแล้วจะทำยังไง

$ \lim_{x \to 0} \frac{sin(3x)}{sin(5x)} $

และก็

$\lim_{x \to 0} \frac{sin(x)}{x} $ = 1 มันมายังไงอะครับ โดยไม่ใช้โลปิตาลเช่นเดียวกันครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับ ไม่ไหวจริงๆ

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้