หัวข้อ: !!! แจก E - Book Math 1 !!!
ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 เมษายน 2005, 23:33
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Exclamation !!! แจก E - Book Math 1 !!!

สวัสดีครับ. เพื่อเป็นการฉลองการปรับปรุงระบบบอร์ดใหม่ ผมขอแจก E - Book ซึ่งน่าสนใจ และ มีขนาดไม่ใหญ่เกินไปนัก ให้สำหรับท่านที่ชอบคณิตศาสตร์กันจริง ๆ จัง ๆ และ แวะมาเยี่ยมเยียนบอร์ดแห่งนี้บ่อยครั้ง

E - Book ชุดนี้เป็นแนว Problem - Solving ครับ. มาจากประเทศที่มีเชื้อสายใกล้เคียงกับเราชาวเอเชียนี่ล่ะ เนื้อหาข้างในจะประกอบด้วย ข้อสอบล้วน ๆ ทั้งหมด 200 ข้อ ซึ่งรวบรวมมาจากแหล่งต่าง ๆ รวมไปถึงเฉลยทั้งหมดทุกข้อ ซึ่งแบ่งออกเป็น Algebra, Geometry, Numer Theory , Combinatorics, Miscellaneous Problem

ซึ่งผมบุกน้ำลุยไฟ ไปหน้าด้านขอมาเลย เป็นของอาจารย์ในมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในประเทศที่ว่าล่ะครับ. คือเดิมทีเอกสารชุดนี้เขาใช้อบรมในค่ายโอลิมปิกของที่นั่นครับ และ ก็มีให้ Download อยู่พักหนึ่ง ต่อมาจัดพิมพ์ขายในปี 2003 เป็นรูปเล่ม (เข้าใจว่างั้นนะครับ) ก็เลยไม่ให้ Download แต่ด้วยผมควานหาโดย google จนกระทั่งเจอ link แต่ไม่มีไฟล์ เลยต้องเมล์ไปขอยกเหตุผลแม่น้ำทั้งห้าร้อยสาย ว่าถ้าผมได้ไปจะมีประโยชน์อย่างไรบ้าง ได้ผลครับ. วันรุ่งขึ้นส่งมาให้ผมทันทีเลย ฮิ ๆ เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อปีก่อนนะครับ. (ตอนนี้มีให้ Download หรือเปล่าไม่ขอบอก)

เอาล่ะมาพูดถึงกฏเกณฑ์ในการแจก เนื่องจากผมอยากให้ E - Book ชุดนี้ อยู่ในวงของคนที่ชอบคณิตศาสตร์จริง ๆ เอาไปทำประโยชน์เท่านั้น ดังนั้นการแจกครั้งนี้จึงมีหนเดียวเท่านั้นนะครับ. ไม่มีรอบสองขอบอก ขอหลังจากนี้ก็ไม่ให้ และ ถ้าใครได้ไปแล้วก็อย่าเอาไปพิมพ์ขายเพื่อหาเงินนะครับ. พิมพ์เอาไว้ดูกันเองเท่านั้นพอ อย่างไงเขาก็ทำมาแบบ 2 หน้าในหน้าเดียวอยู่แล้วด้วย ใครไปละเมิดลิขสิทธิ์ไม่เกี่ยวกับผมนะจะบอกให้

กฏเกณฑ์มีอยู่ว่า ใครที่ต้องการขอให้ลงชื่อเอาไว้ภายในวันที่ 30 เมษายน 2548 นี้ ตามเวลาไม่เกินเที่ยงคืนของบอร์ดนี้ในประเทศไทยนะครับ. แล้วผมจะอาจจะส่งไปให้ หรือ จะนำมาให้ Download ขอคิดดูก่อน.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้