ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 มิถุนายน 2010, 11:03
mercedesbenz's Avatar
mercedesbenz mercedesbenz ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

mercedesbenz is on a distinguished road
Default ผมอยากทราบว่า ln x อ่านว่าอย่างไรกันแน่

ผมอยากทราบว่า ln x อ่านว่าอย่างไรกันแน่
เพราะแต่ก่อนผมเคยอ่าน "ลอน x" แต่อาจารย์ในมหาวิทยาลัย ให้อ่าน "แอล เอ็น x" หรือ "ล๊อก x" ไปเลย
ในต่างประเทศเค้าอ่านกันอย่างไรหรอครับ พอรู้บ้างป่าว เพราะผมจะได้ไปอธิบายให้เด็ก ม ปลาย
เพราะผมก็สงสัยมานานเหมือนกัน