ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 ธันวาคม 2014, 09:30
MRPG MRPG ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

MRPG is on a distinguished road

555 ผมบางทีก็เวอร์แบบนี้เหละครับบางทีคงนั่งดูหนังจีนมากไปหน่อยคิดๆ ว่าโอ้ไอ้สูตรพื้นฐานนี้มันสุดยอด เวลาประสบปัญหาอะไรในชีวิตเลยท่องสูตรคูณเอาเพื่อให้จิตใจสงบ จริงแล้วอยากเข้ามาเรียนคณิตศาสตร์แต่ ไม่มีโอกาศเพราะเรียน นานาชาติ หลักสูตร ต่างจากของไทย คือไม่ผ่านแคลมาเลยยังจำได้วันแรกที่ไปเรียนมหาลัยเข้าห้องผิดไปเรียนแคลสอง ยังถามคนข้างๆเลยว่าไอ้ตัวดีนี้มันคืออะไร ถ้าดีเอ็กหารดีวายทำไมตัวดีไม่กลายเป็นหนึ่งตัดทิ้งไปได้เลย หลังจากนั่นผมก็ศึกษาคณิตศาสตร์แบบมึนๆมาตลอดแล้วมาเรียนสายคอม ผมพยายาม สร้างโปรแกรมบีบอัดข้อมูลที่จะสามารถขยายพื้นที่คอมพิวเตอร์ไปได้เรื่อยๆ ที่จริงแล้วมันขัดกับหลักการรังนกพิราบ อยู่แต่ผมพอจะมีแนวคิดซิกแซกที่น่าสนใจอยู่แต่การอธิบายผมมันออกมามักจะมึนๆแบบนี้เหละครับ จริงๆแล้วผมอยากให้มันถูกต้องหรือผิดไปเลย แต่ผมยังยืนยันไม่ได้ก็เลยได้แต่ทำไปเรื่อยๆ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้