ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 พฤษภาคม 2010, 19:50
บัณฑิตฟ้า

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ A New Hope View Post
แต่เด็กที่สนใจเรียนบางคนก็อ่อนมาก เพราะการศึกษาไทยไม่เท่าเทียมกันเลย
เรื่องนี้ผมก็ลืมไปว่า การที่เด็กบางคนสนใจเรียน แล้วยังอ่อนอยู่ ผมว่าน่าจะเป็นเพราะเป็นเด็กที่สนใจการเรียนในห้องเรียนเท่านั้น เพราะการเรียนในห้องเรียนย่อมไม่พอแน่นอนครับ เด็กเหล่านี้ส่วนใหญ่จะเก่งเพียงระดับโรงเรียน พอไปแขงกับคนอื่นก็จะสู้คนอื่นไม่ได้ครับ(แบบนี้ผมเจอมาหลายคนครับ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้