ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 มกราคม 2010, 23:44
tatoh tatoh ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

tatoh is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nongtum View Post
ข้อนี้ เนื่องจ่ากว่ามีตัวที่หารได้ทั้ง 2 และ 3 สองตัวคือ 24 และั 30 ผมคิดว่าไม่ว่าจะหยิบตัวที่หารด้วยสามลงตัวคู่ไหนมาก็ตาม ก็จะต้องได้เลขคู่อย่างน้อยสามตัวครับ (ลองวาดแผนภาพเวนน์ดูนะครับ) ดังนั้นจะเอาตามเงื่อนไขโจทย์เป๊ะๆคงต้องตอบว่า 0 ครับ แต่ถ้าไม่จำเป็นต้องเป๊ะ วาดแผนภาพแล้วแจงกันตรงๆหรือเขียนแผนภาพต้นไม้น่าจะเร็วที่สุดครับ
ข้อนี้ตอบ 15 ไม่ใช่เหรอครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้