ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 มีนาคม 2007, 21:15
jojo's Avatar
jojo jojo ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

jojo is on a distinguished road
คุณโจโจ้นี่หมายถึงผมเปล่าครับ

ปีนี้ผมคงไม่มีอะไรจะพูดนอกจาก ไว้อาลัยกับผู้ออกข้อสอบเลขA-Net เพราะตั้งแต่ผมดูข้อสอบentมาแทบจะไม่เคยมีการหาคำตอบไม่ได้แม้แต่ข้อเดียว

แต่ปียี้คาดว่ามีถึง3ข้อ เท่าที่ดูมา คือข้อklm ข้ออินทิเกรต ข้อพื้นที่ใต้กราฟ (อ้างข้อมูลจากพวกที่ปรึกษากันในเวบบอร์ดของสกอ. )เชื่อว่าผู้เข้าสอบทุกคนคงจะพอรู้ว่ามันไม่ยาก แล้วผมก็เชื่อว่ามันคงมีคำตอบแน่นอนก็เลยพยายามคิด ทำให้เสียเวลาข้ออื่นไปเยอะ ไหนจะฝนคำคอบอัตนัยอีกข้อละ6รู 10ข้ออีก มีแต่ความเสียเวลา

คือถ้ามันเป็นพฐ.วิศวะจะไม่ว่าเลย เพราะวิชานั้นเขาเอือมกันทั้งประเทศแล้วว่ามันต้องไม่มีคำตอบทุกปี แต่มันไม่ใช่กับเลขอะนะคับ

ถึงจะให้ฟรีก็ไม่คุ้มเพราะมันเกือบ10คะแนน มันพลิกชีวิตคนได้เลย นะ พวกที่เข้าหมอ เศรษฐศาสสตร์เพื่อนผม แทบบ้ากันไปแล้วเพราะมันใช้คะแนนนี้เยอะไม่ไหวจิงจิง

05 มีนาคม 2007 21:18 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ jojo
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้