ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 ตุลาคม 2014, 06:49
cfcadet cfcadet ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

cfcadet is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ iddqd View Post
ผมพิมพ์ผิดเองครับ จริงๆต้องเป็น B ครับ ไม่ใช่ a
ผมก็ ก๋งๆ งงๆ แบบนี้เสมอๆแหล่ะครับ

ผมคิดดูๆแล้วน่าจะต้องมีวิธีที่ดีกว่านี้นะครับ รอพี่ๆท่านอื่นและกันครับ สมการที่ได้มา ผมเอา choice แทนค่าแล้วข้อ 4 เป็นจริงครับ (ซึ่งถ้าผมอยู่ในห้องสอบผมคงเลือกแทนค่าตัวแปรมากกว่าหาวิธีแก้ระบบสมการครับ)
ลองวาดรูปดูแล้วครับ
แก้สมการก็ไม่ได้ครับ
ถ้าไม่เชค choice มีวิธีอื่นไหมครับ
ขอบคุณมากครับ
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้