ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 เมษายน 2011, 00:35
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Amankris View Post
จัดรูปยังไงน่ะครับ -__-" ดูไม่ออก

แต่คำตอบก็ได้เหมือนกันนี่ครับ
ใช้สูตรของเดอมัวร์ครับ.
$2\cos 3\theta = z^3+z^{-3}$

คำตอบของคุณ LightLucifer ผมตรวจสอบดูคร่าว ๆ แล้ว คำตอบทั้งหมดอยู่ใน $n\pi, \frac{n\pi}{4}$ ครับ มันจะซ้ำกันไปมาเมื่อเปลี่ยนค่าจำนวนเต็ม n

อ้อ คำตอบของคุณ Amankris ที่ตอบ $\frac{n\pi}{4}$ ครอบคลุม $n\pi$ ด้วยครับ ผมเพิ่งสังเกตเห็นว่าทำไมถึงแก้

19 เมษายน 2011 00:39 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้