ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 มิถุนายน 2009, 19:44
beginner01 beginner01 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

beginner01 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Pakpoom View Post
ข่าวตามโทรทัศน์เลยครับออกกันแล้ว

ล่าสุดนายกอภิสิทธิ์บอกว่า

ทั่วประเทศมีคนติดเชื้อ ประมาณ 33 คน

พัทยา 20 คน ภูเก็ต 1 คน เซนคาเบรีล 10 กว่าคน ครับ

หมายเหตุ : ที่ไม่ออกข่าวมาเห็นเค้าบอกว่ารัฐบาลพยายามปิดข่าว

ปล. ปิดโรงเรียนเซนคาเบรียลนะโรงเรียนอื่นไม่เกี่ยว

ปล.2 ล่าสุด จาก คุยโขมง บ่าย 3 โมง ช่อง MCOT ยอดพุ่ง 46 คน แล้ว (รวมชาวต่างชาติในประเทศไทย)
แหม... รอบนี้ผมว่ารํฐไม่ได้ปิดข่าวหรอกครับ คือ... กว่าโรงเรียนจะได้ผลยืนยันว่ามันเป็นก็วันนี้ วันนี้มันถึงเป็นข่าวน่ะครับ ตอนแรกเขายังไม่แน่ใจ เพราะเด็กคนแรกที่ีมีอาการ คนที่สนิท พวกครอบครัว รวมถึงตัวเด็ก มันไม่มีใครไปต่างประเทศเลย โอกาสเป็นมันก็ต่ำ
ขืนโรงเรียนรีบประกาศก่อน ข่าวออกมาก่อน แล้วเพิ่งมารู้ทีหลังว่ามันไม่ใช่ คนก็แตกตื่นกันหมดแล้ว

เซนต์คาเบรีบล 5 คนครับ

ที่สำคัญ คืออย่าตื่นตระหนกครับ พูดตรงๆ โอกาสตายจากไอ้หวัดใหม่อะไรเนี่ย มันน้อยกว่าตายจากไข้หวัดใหญ่ธรรมดาอีก ที่คนตกใจกันก็เพราะตอนแรกเรายังไม่รู้จักมัน แต่พอรู้จักกับมันมากขึ้น มันก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรขนาดนั้น

แต่แหงๆล่ะครับ ไม่เป็นหวัด มันก็ย่อมดีกว่าเป็นอยู่แล้ว