ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 เมษายน 2010, 18:10
Switchgear's Avatar
Switchgear Switchgear ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Switchgear is on a distinguished road

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ! ผมคิดว่าการฝึกทำโจทย์เอง
สำคัญกว่าการเรียนพิเศษมาก แต่ก็ต้องเป็นโจทย์ที่
ค่อนข้างได้คุณภาพหน่อย ...

ผมเองก็ไม่เคยเรียนพิเศษที่ไหนเลย อาศัยยืมจาก
ห้องสมุดโรงเรียน แต่ผมยืมทุกเล่มที่มีในห้องสมุด
ผมถือคติว่า ถ้ามีหนังสือออกจำหน่ายกี่เล่มก็ตาม
ผมอ่านน้อยไป 1 เล่ม ก็แปลว่าผมต่อให้คู่แข่ง
1 เล่ม ถ้าอ่านน้อยไป 20 เล่ม ก็แปลว่าต่อให้
20 เล่ม นั่นคือแนวคิดและวิธีเรียนของผม !
(แค่ใช้เป็นแนวทาง ไม่ต้องไปบ้ากับมันมากนัก)