ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กันยายน 2008, 22:05
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LOSO View Post
ต้องขอบคุณ พี่gonและพี่ๆที่mathcenterทุกคน ที่ช่วยไขปัญหาที่ผมติดขัด รวมทั้งหนังสือดีดีอย่างMy Math

พี่gonครับ ผมมีไอเดียอย่างนึงว่า ถ้าผ่านไประยะหนึ่ง น่าจะรวบรวมโจทย์แข่งขันของMathcenterที่ทําอยู่ แล้วทําเป็นหนังสือเล่มๆน่าจะดีมากมากนะครับ ขอจองคนแรกเลยครับ
เป็นแนวคิดที่ดีครับ แต่จะทำหรือได้หรือไม่นั้น ยากที่จะตอบ เพราะเวลาเดินเร็วมากครับ ผมมักบอกเด็กที่รู้จักว่า หายใจเฮือกเดียวก็ผ่านไป 3 ปี แล้ว หายใจอีกเฮือกก็ผ่านไปอีก 3 ปี อีกอย่างการทำหนังสือเล่มหนึ่งใช้ต้นทุนสูง + เวลาสูงมากครับ ถ้ามีสปอนเซอร์ดี ๆ ล่ะก็ คนทำงานก็จะีมีกำลังใจและทำได้เร็วครับ

ไปสอบคราวนี้ ถ้าน้องโลโซสามารถเรียบเรียงประสบการณ์ + รูปภาพประกอบ สอบเสร็จก็เขียนเป็นบทความแล้วส่งมาลง MY MAHTS ได้ทันทีครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้