ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 ธันวาคม 2009, 15:10
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Scylla_Shadow View Post
8. มีจำนวนเต็ม 10 จำนวน ถ้าผลบวกของ 9 จำนวนใดๆ เป็น 1,3,5,7,9,11,13,15,17,19 จงหาค่าเฉลี่ยของทั้ง10จำนวนนี้
ถึงทุกคนที่ตอบช้อนี้มานะครับ ( ทุกคนที่ตอบข้อนี้มาโดน...สนิท )
อยากจะบอกว่า ทุกคนได้ผลบวกของทั้ง 10 จำนวนเป็น $'frac{100}{9}$
แต่ โจทย์กำหนดว่าทุกจำนวนเป็นจำนวนเต็ม
เพราะฉะนั้น.... โจทย์ข้อนี้ไม่มีคำตอบครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
โจทย์ผิดหรือเปล่าครับ ถ้าตัวเลขเรียงแบบนั้น ไม่สามารถสร้างรูปหกเหลี่ยมมุมเท่าได้
ถูกต้องแล้วครับ ไม่สามารถสร้างได้ครับ
สมกับเป็นพี่ banker จริงๆ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้