หัวข้อ: Fighting for TMO12 !!
ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 พฤษภาคม 2015, 22:21
FranceZii Siriseth's Avatar
FranceZii Siriseth FranceZii Siriseth ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

FranceZii Siriseth is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aquila View Post
ลองเชคตรงนี้ดูอีกทีครับ ผมวาดดูแล้ว NPB เป็นมุมฉากนะครับ

ลองดูเทียบกับ NRB อีกทีครับ

2 มุมนี้ไม่น่าจะเท่ากัน
้ขอโทษครับ พิมพ์ผิดไปนิดหน่อย จากจุด $R$ ลากเส้นตรง จากเส้นตรงตั้งฉาก $RB$ พบ $PA$ ที่จุด $N$

สี่เหลี่ยม $PBRN$ cyclic ครับ ผมคิดว่าน่าจะผิดตรงที่ยังไม่ได้แสดงว่า $BN$ ตั้งฉากกับ $PR$ ครับ รบกวนคณ Aqulia อีกแรงนะครับ

25 พฤษภาคม 2015 22:50 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ FranceZii Siriseth
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้