หัวข้อ: Find initial value
ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 พฤษภาคม 2009, 18:41
kheerae's Avatar
kheerae kheerae ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

kheerae is on a distinguished road

คือผมลืมไปหมดแล้วนะครับ มันอยู่ใน math2 นะครับ
มันต้องหา yc และ yp นะครับ
yc ก็หาจาก y′′−2y′+y = 0
ส่วน yp ต้องสมมุติสมการคาดเดาจาก 3e^x+sin2x ผมลืมไปแล้วครับ

ถ้าอยากให้ช่วยจริงคุณต้องหารูปแบบของผลเฉลยและสมการคาดเดาในการหา yp มาให้ผมด้วย
เพราะผมลืมหมดแล้วครับ

18 พฤษภาคม 2009 03:08 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้