ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 ตุลาคม 2004, 18:21
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Cool

Yeah. ! ในที่สุดผมก็สามารถคิดทฤษฎีบทต่อเนื่องจากอันแรกได้สำเร็จ แต่ดูเหมือนจะไม่มีประโยชน์เอาเสียเลย

ก็เมื่อวันจันทร์ที่ 26 ตุลาคม ที่ผ่านมา ผมได้คุยกับ Top และ ขอร้องแกมบังคับให้ช่วยเสนอแนวคิดซักอย่างขึ้นมา เพราะผมแค่เหลือเส้นใยชิ้นสุดท้ายที่จะต่อจิ๊กซอชิ้นนี้ให้สำเร็จ หลังจากจบบทสนทนากว่า 1 ชั่วโมง ก็ได้แนวคิดที่ดูเหมือนว่าจะไปต่อจิ๊กชิ้นนี้ได้ และ แล้วด้วยพยายามอย่างสุดชีวิตในที่สุด ผมก็ต่อจิ๊กซอชิ้นนี้ได้ด้วยความยากลำบาก

แต่ทว่าหลังจากต่อเสร็จ เมื่อหันกลับมามองปัญหานี้ใหม่ ก็พบว่าจริง ๆ แล้ว ท.บ. นี้มันง่ายนี่นา หลงคิดแบบยาก ๆ ไปตั้งนาน ไม่เป็นไรก็ทำให้ผมได้มุมมองแบบใหม่ สำหรับการค้นคว้าอื่น ๆ ต่อไป ท.บ. นี้ ผมขอเรียกมันว่า " Gon - Top 's Theorem " ก็แล้วกัน

30 ตุลาคม 2004 18:25 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 4 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้