ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 มิถุนายน 2015, 13:10
TOP's Avatar
TOP TOP ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

TOP is on a distinguished road

ใจเย็นๆครับคุณ share หากคุณ share ไม่แสดงความเห็นกลับมา ก็จะเป็นการสื่อสารทางเดียว สิ่งที่คุณ share อยากจะแบ่งปันให้พวกเราก็ยากจะหาคนเข้าใจ คุณ share ขยายความสิ่งที่คุณ share อยากจะ share ให้พวกเรามากกว่านี้สิครับ

ผมสรุปเปรียบเทียบภาพรวมที่มองเห็นแบบนี้นะครับ

จขกท ให้นักเรียนทำเกาเหลา ม.ต้นทำเกาเหลาธรรมดาให้คะแนนเต็ม ม.ปลายทำเกาเหลาธรรมดาให้คะแนนครึ่งหนึ่ง เพราะม.ปลายสามารถปรับปรุงรสชาติเกาเหลาด้วยการเติม... คนหนึ่งถกว่าเกาเหลาเติม...เราไม่เรียกมันว่าเกาเหลา จขกท ย้ำว่าเราไม่ได้ถกเรื่องการทำเกาเหลา แต่เป็นการทำเกาเหลาให้เหมาะสมกับความรู้ที่มี

จขกท เพียงต้องการจะสื่อว่า เราควรทำเกาเหลาให้เหมาะสมกับความรู้ที่มี เท่านั้นเองใช่ไหมครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้