ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 พฤษภาคม 2005, 01:15
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ TOP:
คุณ nongtum เอาเวลาว่างมาปั่นการบ้านส่งรายสัปดาห์ ก็แสดงว่าเอาเวลาไม่ว่างที่ใช้ทำการบ้าน ไปทำอย่างอื่นสิครับ
ทั้งถูกและไม่ถูกครับ เพราะนอกจากต้องอ่านเนื้อหาที่เรียนกะเล่นเนต(ขาดไม่ได้) แต่ปกติไม่fixเวลาทำการบ้านครับ ว่างตอนไหน ทำตอนนั้น เล่นไปทำการบ้านไป ก็ฟังเพลงไปไงครับ ทำงานเงียบๆแล้วมักหลับคางาน(ไม่ดื่มกาแฟครับ) มาเรียนที่ต่างแดน แต่ยังแก้นิสัยการเรียนแบบไทยๆไม่ค่อยได้ เลยสับรางเวลาทุลักทุเลหน่อยละครับ

รายการวิทยุทาง net ของไทยที่ฟัง ปกติเป็น green wave 106.5 ครับ ฟังเพลง jazz ผ่าน iTune บ้างเมื่อมีโอกาส บางทีก็ฟังรายการท้องถิ่นเอาข่าวบ้างเล็กน้อย แต่รายการท้องถิ่นที่นี่ส่วนใหญ่เปิดแต่เพลงภาษาอังกฤษยุค 80-90 ซ้ำไปซ้ำมาแต่พอฟังได้ บางทีว่างๆก็หาโหลด Scanlation (การ์ตูน scan ที่หาได้ง่ายๆทางเนต หลายเรื่องมาก แต่ที่อ่านหลักๆจะเป็นการ์ตูนจาก shonen jump)

วันนี้มีโอกาสโฉบไปดูบอร์ดของ mathlinks มา ดูเขาโพสต์โจทย์ โพสต์เฉลยกะแสดงความคิดเห็น สยองครับ แต่ละคนเป็นระดับตัวแทน เก่งสุดๆ เข้าไปตอนนี้พิมพ์เฉลยผิดอาจโดนยำได้ 555... เลยหลบมาฝึกวิทยายุทธ์กะ LaTeX ให้แก่กล้าก่อนดีกว่า :P

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้