ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 กันยายน 2016, 00:48
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ น้องเจมส์ View Post
ทำไมกราฟ a^n+b^n=c^n ถึงเป็นกราฟสี่เหลี่ยมจัตุรัสเมื่อ n>2 ครับ ผมงงมากเลย
จะว่าเป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัสเป๊ะๆเลยก็ไม่ใช่ครับ แต่มันใกล้เคียงเมื่อ n มีค่าสูงมากๆๆ เป็นธรรมชาติของมันครับ ไม่เชื่อลองเข้าโปรแกรมพล๊อตกราฟดูได้

และนี่คือส่วนหนึ่งในการพิชิต FLT ครับ ถูกค้นพบโดยผมเอง

แต่ในที่นี้ให้พิจารณาแต่ quadrant ที่ 1 เท่านั้นนะครับ

28 กันยายน 2016 00:50 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้