หัวข้อ: TMO 16 Discussion
ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 พฤษภาคม 2019, 00:05
NaPrai's Avatar
NaPrai NaPrai ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

NaPrai is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ GG:) View Post
ผมว่าข้อ 5 ปีนี้ค่อนข้างง่ายนะครับ รู้สึกว่าข้อ 4 ยากกว่าข้อ 5 อีก
คือข้อ 5 นี้ผมว่าด้วยความที่มันเป็นอสมการ และยิ่งโจทย์ออกมาลักษณะนี้เนี่ย มันเป็นแบบถ้ามองออกก็สามารถทำได้แบบง่าย ๆ เลย เพราะมันเป็นโจทย์ที่คลิกเดียวออก แต่เอาจริง ๆ ตอนผมทำแรก ๆ ก็มึน ๆ อยู่นะครับ เพราะดูเหมือนว่าเท่าที่ผมลองทำจะมีแค่ sol เดียวที่ดูโอเค (คือลอง bound เป็นแบบอื่นแล้วกลับข้างแหลกเลย 5555) กับอีก sol นึงที่กระจายอย่างบ้าระห่ำ มันเลยยากหน่อย ๆ

//ส่วนตัวคิดว่า 4 กับ 5 เป็นข้อที่พอ ๆ กัน

21 พฤษภาคม 2019 00:08 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ NaPrai
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้