ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 มีนาคม 2008, 20:02
m_Innocent's Avatar
m_Innocent m_Innocent ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

m_Innocent is on a distinguished road
Send a message via MSN to m_Innocent
Talking ทำไงถึงเก่งคับ (ภาคใหม่)

หลังจากที่ถามการเรียนคณิตยังไงให้เทพเเล้ว

ที่นี่ผมมีปัญหาชิ้นโตที่เป็นภาระในการเรียนของผม

นั้นก็คือวิชา อังกฤษ (หน่วยกิจเยอะมากๆ)

ซึ่งผมคิดว่า พี่ๆ ต้องเก่งอังกฤษแน่ๆ

อยากให้พี่บอกเทคนิคการเรียน การจำศัพท์ การดูแกมม่า ยังงี้นะคับ

ช่วยหน่อยนะคับ เพราะจาได้ต่อยอกอ่านหนังสืออังกฤษได้ด้วย เย้ๆ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้