ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 ธันวาคม 2012, 21:53
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

เก่งแล้วครับน้อง บางทีพูดตามตรงนะครับ
สิ่งที่หวังอาจจะไม่ได้อย่างที่คิด
สิ่งที่พยายามอาจไม่เห็นผลดั่งตั้งใจ
ทั้งสองอย่างนี้เราจะต้องยอมรับมันให้ได้นะครับ เมื่อผลออกมาแล้ว ไม่ว่าจะด้วยสาเหตุใดก็แล้วแต่

สิ่งที่ผมปฎิบัติมาตลอดคือแบบนี้ครับ
1.ตั้งใจทำสิ่งใดแล้วต้องทำให้เต็มที่ สุดความสามารถ
2.ผลออกมาอย่างไรต้องทำใจยอมรับให้ได้

เพราะมีอีกหลายปัจจัยที่ทำให้เราไม่ได้อย่างที่หวัง อย่างที่ตั้งใจไว้ แม้จะพยายามมาอย่างหนัก เหนื่อยล้าแทบทนไม่ไหว
ดังนั้นสิ่งหนึ่งที่จะขาดไม่ได้ คือ"กำลังใจ" ครับ

แม้จะล้มสักกี่ครั้งก็ขอให้ลุกขึ้นยืนขึ้นมาใหม่ ณ ตอนนี้อาจจะไม่ใช่รางวัลของเราก็ได้

มีหลายเหตุการณ์ที่ทำให้คิดว่าบางครั้ง ถ้ายังไม่ถึงเวลาของมัน ไม่ว่าจะยังไงก็ทำไม่สำเร็จ
แต่ถ้าถึงเวลาของมันเมื่อไหร่ มันก็จะสำเร็จเอง(เพราะเราไม่ยอมแพ้และล้มเลิกไปก่อน)

ยังไงก็อย่าพึ่งหมดกำลังใจนะครับ พี่เป็นกำลังใจให้น้องครับ
ติดตามชมคลิปวีดีโอได้ที่http://www.youtube.com/user/poperKM
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้