ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 มิถุนายน 2009, 05:55
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

เป็นธรรมดาของประเทศไทยครับ ไม่ต้องคิดมาก ไม่เฉพาะแต่ในโรงเรียน เป็นกันทุกวงการ ใครไม่รับซิแปลก เป็นตัวประหลาด ดังนั้น ถ้าคิดจะทำความดี ต้องหนักแน่น และยอมรับกับความโดดเดี่ยวได้ครับ เพราะทุกวันนี้สังคมไทยเสื่อมมาก จะรอให้เลือดดีเข้ามาไล่เลือดเก่าก็ยาก เพราะเลือดเก่ามันยังอยู่เลือดดีเข้ามาก็ไม่ได้ และไม่แน่ว่าตอนนี้จะมีเลือดดีเหลืออยู่มากไหม ผมว่าเป็นที่ระบบและคน แก้ยากมากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้