หัวข้อ: True - False Marathon
ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 ธันวาคม 2006, 23:45
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ nooonuii:
ข้อ 36 ผมว่ายังมีกรณีที่ ตัวใดตัวหนึ่งเป็นลบในขณะที่ที่เหลือเป็นบวก และอีกหลาย combination ทำนองนี้ ด้วยนะครับ ซึ่งกรณีนี้ยากที่จะเดาครับ

ข้อ 42 เท็จครับน้อง Magpie ตัวอย่างไม่ยากด้วยครับ
โอเ้คครับ ข้อสามสิบหกผมตกไปหลายกรณีจริงๆ เดี๋ยวจะลองทดดูอีกที
ส่วนข้อสี่สิบสอง ตัวอย่างฟังก์ชันเช่น $f(x)=\cases{x,&x<-1\\ 0,&\text{else}}$ และ $g(x)=0=f\circ g(x)$

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้