ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 มิถุนายน 2006, 02:16
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

ตามไปดูมาแล้วครับ ถ่ายได้สุดยอดจริงๆ (แต่แม่ผมบอกว่าอยากให้เห็นเฉพาะตรงพลุ จะได้เห็นชัดๆ ใหญ่ๆ) ผมก็พยายามถ่ายจากที่บ้านเหมือนกันครับ กว่าจะหา parameters ต่างๆที่เหมาะสมได้ พลุก็หมดพอดี ผลออกมาเลยมีแต่รูปแย่ๆ ที่ถ่ายได้บางอันก็ overexposed เห็นแต่สีขาว ไม่เห็นสีที่แท้จริงของพลุ กล้องที่ใช้ก็เป็นรุ่นโบราณ (1.5 Mega pixels) ที่มีคนให้มา ไม่รู้จะมีโอกาสได้ถ่ายพลุสวยๆอย่างนี้อีกเมื่อไหร่

ยังไงก็ตาม ตอนนี้ผมคิดว่าผมรู้แล้วล่ะว่าคุณ "คิดด้วยคน" ที่เปี่ยมด้วยวรยุทธและคุณธรรม ที่เคยเข้ามาเล่นที่ mathcenter เมื่อครั้งกระนู้นนั้นคือใคร

ป.ล. ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงไว้ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ ที่ช่วงนี้ผมไม่ได้เข้ามาเล่นและตอบ pm ที่นี่เลย แหม... ก็ขนาดท่านเจ้าของสถานที่ทั้งสองยังไม่ค่อยได้เข้ามาเลย ผมก็ต้องขอตัวไปเล่นอย่างอื่นบ้างดิ นะครับ

รูปพลุข้างล่างนี้เป็นอันที่ผมคิดว่าดีที่สุดที่ถ่ายมาได้ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้