ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 มกราคม 2012, 14:56
ความรู้ยังอ่อนด้อย's Avatar
ความรู้ยังอ่อนด้อย ความรู้ยังอ่อนด้อย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

ความรู้ยังอ่อนด้อย is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Ulqiorra Sillfer View Post
อีกอาทิตย์เดียวก็จะสอบแล้ว ในบอร์ดนี้มีใครสอบบ้าง รายงานตัวกันหน่อยนะครับ
ใครมีโจทย์อะไรน่าสนใจๆ ก็ช่วยๆลงมาทำกันนะครับ
ผมไม่ได้สอบหรอกนะครับ(เพราะยังไงก็ไม่ติดแน่ๆ) แต่มาลงโจทย์ให้ครับ

1. ถ้า $3x+a$ และ $ax^2+b $ เป็นตัวประกอบของ $3ax^4+(a^2+9a)x^3+15x^2+(ab+9)x+3ab$ จงหาค่าของ $a^2+b$
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้