ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 มิถุนายน 2008, 18:06
love kmitl love kmitl ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

love kmitl is on a distinguished road

คราวก่อนทำได้หมดแล้วครับพี่(แหะๆhintขนาดนั้นทำไม่ได้ก็แย่แล้ว แหะๆ) พี่nooonuii ครับผมมีการบ้าน2ข้อครับ รบกวนพี่Hint ให้หน่อยครับพี่ ไม่เข้าใจ (measurable setครับ)
ข้อ1.ให้ k>0 และ Aเป็นสับเซตของR กำหนดให้ kA = {x/ xส่วนk เป็นสมาชิกของ A ) จงแสดงว่า
1. m*(kA)=km*(A)
2.A measurable ก็ต่อเมื่อ kA measurable

ข้อ2 ให้ Eเป็นสับเซตของM และ M measurable กำหนดให้ m(M) หาค่าได้ จงแสดงว่า M measurable ก็ต่อเมื่อ m(M)=m*(E)+m(M-E)

ส่งพรุ่งนี้ละครับท่าจะแย่แล้วผม ไม่เข้าใจว่าการจะพิสูจน์การเป็น measurable ต้องพิสูจน์อะไร ยังไงน่ะครับ กลุ้ม

24 มิถุนายน 2008 18:08 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ love kmitl
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้