ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 มกราคม 2011, 22:46
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ volvo16738 View Post
\sqrt{x} \sqrt[n]{x} อย่าลืมพิมพ์ $ ปิดหัว-ปิดท้ายด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ ^^
แล้ว $\sqrt{x} \sqrt[n]{x} $ --> จะกลายเป็น $\sqrt{x} \sqrt[n]{x} $

หรือ $\sqrt{x+2\sqrt[n]{x}} $ --> จะกลายเป็น $\sqrt{x+2\sqrt[n]{x}} $

ลองการคลิกตรงคำสั่ง (อ้างอิง) ที่มุมล่างขวา ก็จะเห็นรูปแบบที่ผมพิมพ์ทั้งหมดครับ

06 มกราคม 2011 23:14 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Puriwatt
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้