ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 มิถุนายน 2013, 14:10
Free Style01 Free Style01 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Free Style01 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Free Style01 View Post
อันนี้ผมเห็นด้วยกับคุณ share นะครับ
ผมคิดว่า $ -1 \leqslant sin(x) \leqslant 1 $ เขียนได้เป็น sin(x) = [-1,1]
แต่ $ -9 \leqslant sin(x) \leqslant 9 $ ไม่สามารถเขียนเป็น sin(x) = [-9,9] ได้ครับ..........ตามความหมายของคำว่า "เท่ากับ" ครับ
ขอโทษทีนะครับ อันนี้น่าจะผิด ที่ถูกควรที่จะเป็น $ sin(x) \in [-1,1] $ กับ $ sin(x) \in [-9,9] $ มากกว่า
และน่าจะหมายถึง ค่าของ sin(x) อยู่ในช่วงมากกว่าครับ
หมือนกับการหาค่า x ในเรื่องอสมการอะครับ ถ้าในกรณีนี้ได้ เราก็สามารถที่จะตอบได้ว่า $ x \in R $ ได้ทุกข้อหรือป่าวครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้