ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 กรกฎาคม 2005, 05:46
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
หลังจากค้นในกูเกิลแล้วไม่ประสบความสำเร็จ ก็เลยไม่เดาดีกว่าว่า block ที่ว่าคืออะไร ลองทำข้อสอบดูเลยดีกว่า ดูยากเอาการเลยละครับ จะได้รู้ว่ามันน่าจะเป็นอะไร นี่เลยครับ

Vietnam Entrance 2005-06 Block A และ Block Bจาก AoPS

ลิงค์ข้างล่างนี้น่าจะเป็นส่วนเติมเต็มการสัมมนา(ที่ผมไปร่วมไม่ได้ น่าเสียดาย)ได้นะครับ

ระบบการจัดการเรียนการสอนที่เวียดนามเทียบกับบ้านเรา
Mathematics Teaching and learning in Vietnam(มีตัวอย่างข้อสอบเกือบทุกระดับ)(ไฟล์ pdf)

เมื่อไหร่น้า บ้านเราจึงจะมีคนเก่งๆไปสอนเลขเยอะๆ หากยังเป็นไปไม่ได้ ก็ยังไม่ต้องพูดเรื่องปรับหลักสูตรล่ะ (นอกเรื่อง พอดีกว่า)

ป.ล. เห็นแว้บๆนะครับ ไม่แน่ใจว่ามีสมาชิกบอร์ดเราไปเล่นบอร์ดที่ AoPS กันกี่คน แต่สันนิษบานว่ามีอย่างน้อยหนึ่งล่ะ (ดูได้ที่คำตอบสุดท้ายข้อสอบ Block B)

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้