ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 กุมภาพันธ์ 2012, 22:39
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

สมัยก่อนผมเดินทั่วกทม. เลยครับ เดี๋ยวนี้ไปไม่ไหวแล้ว แต่ก็พบว่าแต่ละที่ดีคนละแบบ จนมีการเปลี่ยนแปลงอย่างที่เห็นในปัจจุบัน ที่ค่อนข้าง Dynamic

ในโลกของความเป็นจริงความเห็นมีได้หลายๆ แบบ ตามยุคตามเหตุการณ์ที่แปรเปลี่ยนไปก็ด้วย ส่วนมากจะดีขึ้นเท่าที่สัมผัสได้ครับ

ผมเคยดูโจทย์คณิตศาสตร์ม.ต้น ของญี่ปุ่น ของดร.อิทธิ นั่นก็น่าสนนะครับ ขั้นตอนในการหาคำตอบยาวมาก ใครที่คิดวิธีลัดโดยไม่ใช้คอมพ์ได้คงไม่ใช่คนธรรมดาแน่ คิดว่าประสบการณ์ต้องเยอะมากๆ

01 มีนาคม 2012 09:58 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ kongp
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้