ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 พฤษภาคม 2005, 04:24
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road
อ้าว คุณ nongtum ช่วยคิดให้จนจบเลยครับ ดูแล้วเพลินตาดีจริงๆ

ผมกำลังคิดว่าจะนำโจทย์นี้ไปเขียนเป็นบทความลง MYMATHS ในนาม MPST(Mathcenter Problem-Solving Team) ครับ ส่วนรายได้จากการเขียนบทความตั้งใจจะมอบให้เวบมาสเตอร์ผู้เสียสละทั้งสองท่านได้นำมาพัฒนาเวบนี้ให้อยู่ไปนานๆครับ สมาชิกท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

อ๊ะนี่คือผลงานชิ้นแรกของ MPST สินะครับเนี่ย

ผมว่าโจทย์ใหม่ของคุณ nongtum น่าสนใจทีเดียวครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้นำไปตั้งเป็นกระทู้ใหม่ครับ จะได้ช่วยกันคิดต่อ ส่วนที่ไม่ใช้พื้นและเพดานสอบเสร็จแล้วจะเอามาลงให้ครับ