ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 มกราคม 2012, 19:55
~ToucHUp~'s Avatar
~ToucHUp~ ~ToucHUp~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

~ToucHUp~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ polsk133 View Post
เสียดายแทนน้องเค้าจังเลยครับ ผมมาเริ่มติวก็ตอน ม.2 ช้าไปแล้ว (ตอนนี้ ม.3) แล้วตอนนี้ก็มัวแต่คิดว่า

น่าจะเริ่มเรียนตั้งแต่ ป.ต้น แลวฝีมือน่าจะดีกว่านี้ อะไรทำนองนี้ครับ

น้องเค้าเพิ่งอยู่ ป.4 ถ้าเริ่มติวตั้งแต่ตอนนี้ และฝึกมาตลอด จน ม.3 ต้องเก่งมากแน่นอนครับ

แต่ก็อย่างว่าครับยังไงก็ต้องมีใจรักการเรียนวิชานี้ถึงจะไปได้ดีแบบติดจรวด
เหมือนกันเลยครับ ก่อน ม.2 ติดเกมมากไม่เอาอะไรซักอย่าง เกือบไม่มีสิทธิ์สอบมหิดล
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้