ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 เมษายน 2011, 20:04
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

ืnev มีสองวิธีครับที่จะรู้ว่าคำนวนตามกฏผิดหรือไม่

1. ดูข้อกำหนดนิยามโดยรู้ที่มาให้ถี่ถ้วน สำหรับท่านที่พื้นฐานดี ผมก็เคยนะ แต่ลืมไปหมดแล้ว จำได้รางๆ เหมือนหมากรุกละครับทิ้งไป 10 ปีกลับมาเล่นใหม่ก็สู้เด็กไม่ได้บางที

2. นำสูตรไปใช้จริง ในงานวิศวกรรม และ วิทยาศาสตร์ แล้ววิเคราะห์ด้วยการวิเคราะห์ดาต้า

อ้อ ยังมี เข้าไปเช็คที่เวป WolframAlpha ได้อีกนะครับ เคยลองแล้วเราคิดไม่ผิด แต่ไม่ตรงกับเค้าก็มี

18 เมษายน 2011 21:05 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้เล็กน้อยโปรดใช้ปุ่มแก้ไข
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้