ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 พฤศจิกายน 2005, 17:00
prachya prachya ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

prachya is on a distinguished road
คำว่า "มากกว่า 3" หรือ "น้อยกว่า 3" จะไม่รวม 3 ครับ
ถ้า "ไม่เกิน 3 (ความหมายเดียวกับ"น้อยกว่าหรือเท่ากับ 3" )" "ไม่ต่ำกว่า 3 (ความหมายเดียวกับ "มากกว่าหรือเท่ากับ 3" กับ "ตั้งแต่ 3 ขึ้นไป") " ถึงจะรวม 3 ด้วยครับ

ข้อ 1 โจทย์เค้าจาสื่ออารัยอ่ะครับ งงๆเหมือนกัน ถ้าตอบ 1 ก้อคือเป็นไปไม่ได้ ความน่าจะเป็นก้อเป็น 0 มันก็น่าจะน้อยสุดละนี่ (แต่ตัวเลือกที่ 2 ก็เป็นไปไม่ได้เหมือนกัน) หรือโจทย์จะให้คิดกรณีที่เป็นไปได้ แต่เป็นไปได้น้อยที่สุดอ่ะครับ แต่มันก็น่าจะตอบ 61 หนิครับ ถ้าสื่อแบบนั้น มันห่างค่าเฉลี่ยที่สุดแล้วในบรรดาตัวเลือก (ผู้รู้ช่วยเคลียด้วยคับ มะรู้จาตอบยังไงเหมือนกัน >< )
ข้อ 2 ได้ 41 เหมือนกานคับ

19 พฤศจิกายน 2005 17:03 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ prachya
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้